Blog

I am José Galindo. This blog exists to challenge dogmas that for centuries were imposed on peoples as if they were absolute truth. Many of those ideas did not spread through the strength of reason, but through the weight of power, tradition, and, in other times, even by the sword. Here I analyze texts and doctrines to question what few dare to examine. If you seek to think for yourself and examine what others accept without asking, this blog is for you and will give you a guideline to detect even more lies than those I detected, and perhaps it will even encourage you to create your own blog to warn people who do not deserve to be deceived.

Videos

Teachings of Cleobulus of Lindos, a Greek thinker of the 6th century BC: “Do good to your friends and to your enemies, for in this way you will preserve the former and be able to attract the latter.” “Any man, at any moment in life, can be your friend or your enemy, depending on how you behave toward him.” Teachings of Jesus Christ? Matthew 5:44 “…do good to those who hate you, and pray for those who insult you and persecute you…” Matthew 7:12 Therefore, whatever you want men to do to you, do also to them, for this is the law and the prophets. The law and the prophets command to treat each person as he deserves; the wicked does not deserve good treatment according to the law: Deuteronomy 19:18 And the judges shall inquire diligently; and if that witness is a false witness and has accused his brother falsely, 19 then you shall do to him as he thought to do to his brother; so you shall remove the evil from among you. And if we speak of prophets, according to the prophet Nahum: Nahum 1:2 “The Lord is a jealous and avenging God; the Lord is full of vengeance and wrath. He takes vengeance on his adversaries and reserves wrath for his enemies.” Did Jesus really present God as an example to abandon the principle of “an eye for an eye”? Matthew 5:45 “…so that you may be sons of your Father who is in heaven, who makes His sun rise on the evil and on the good, and sends rain on the just and on the unjust.” According to Genesis 19:23–24: “The sun was rising over Sodom, over the wicked (Genesis 13:13); shortly afterward, God rained fire and brimstone upon the wicked…” Do not ask whether Jesus spoke of a different God; ask why Rome did so. They preach: “Blessed are the poor… woe to you who are rich.” But then they ask people for tithes, or sell them “sacraments,” and live like the rich. And they also say: “Give as an act of faith.” Faith in what? In God… or in the words of emperors behind the councils? And tell me something else: do you consider it wise to offer the other cheek to the enemy? If we say yes… then was “an eye for an eye” never wise? Shall we say that God is perfect, but also that He makes mistakes and denies His own laws? And meanwhile… do they not ask you for tithes while preaching “give to anyone who asks you”? The false beggar is grateful for that teaching of the false prophet. But the false prophet does not thank me for this teaching, because it exposes him. Tell me, do you really believe that the desire of the righteous is that their wicked enemies strike them on the other cheek? Matthew 13:47 Likewise, the kingdom of heaven is like a net that was cast into the sea and gathered fish of every kind; 48 and when it was full, they drew it ashore; and sitting down, they gathered the good into vessels, but threw the bad away. 49 So it will be at the end of the age: the angels will come forth and separate the wicked from among the righteous, 50 and will cast them into the furnace of fire; there will be weeping and gnashing of teeth. Psalms 112:10 The wicked shall see it and be grieved; he shall gnash his teeth and melt away; the desire of the wicked shall perish. No message, however wise and just it may be, pleases everyone; for some reason Rome persecuted one, did it not? However, there are those who believe that this same message ceased to displease it and ended up becoming its official religion, as if Rome had changed… If it did not change, then Rome spread the word of the slanderer, the word of Satan, because the word of God never pleased it. Remove the wings from the false angel Michael and you will see a Roman legionary, sword in hand, saying: “If you want protection, pray kneeling before my statue. Submit to our authority” (Romans 13:1), “do not resist the evil we do to you” (Matthew 5:39), and “if we take what is yours, do not demand it back” (Luke 6:30). Do you really believe that Jesus said that, and not the empire that crucified him and then bore false witness against him? Word of Zeus: “Those who worshiped me ate pork (2 Maccabees 6, 2 Maccabees 2:7); that must not change… I will send my servants to say that Jesus and his followers said that eating pork no longer defiles a man (Matthew 15:11, Luke 10:9, 1 Timothy 4:1–5), and that he looked like me, so that my servants will continue to worship my image, for mine will say that his followers asked that he be worshiped (Hebrews 1:6, 2 Thessalonians 2). He came to fulfill the law and the prophets (Matthew 5:17–18). But I came to abolish the law and the prophets, and to usurp Yahweh, his God (Deuteronomy 4:3–8, Psalms 97:1–7, Exodus 20:3–5).” Word of Satan: “Love your enemy, so that the tyrant who robs you and worships my image may sleep peacefully.”  - https://gabriels.work/wp-content/uploads/2026/08/idi02-the-intelligence-of-justice.pdf






Wednesday, October 28, 2026

Sanamu haahidi kitu. Yeyote atakayeitumia kuahidi tayari anadanganya. Neno la Shetani: «Wakiuliza kwa nini jiwe linahitaji maua, mishumaa na sarafu, waambie kwamba wanakera hisia zake takatifu.» Usilipuuze. BCA 83 47[583] 23 , 0040 │ Swahili │ #AXHL

 Katika mpira wa miguu, unampa pasi timu pinzani? Kuna uingiliaji ulio wazi katika maandishi. (Lugha ya video:Kirumi) /505/ https://youtu.be/Kbe8cBv8EuU


, Day 234

 Gabriel anakabiliana na mshauri wa wavamizi: jasusi anahukumiwa (Lugha ya video:Kiitaliano) /533/ https://youtu.be/_DTzd8JZNGQ


"Uzima na kifo viko katika uwezo wa maneno: Wapumbavu huvuna matokeo ya maneno yao wenyewe. Mithali 18:21 Mauti na uzima viko katika uwezo wa ulimi; naye aufuaye atakula matunda yake. Mithali 18:7 Kinywa cha mpumbavu ndicho kinachomwangamiza; midomo yake ni mtego wa mauti. [Mwanaume 1]: 'Wema ni bora kuliko uovu'. [Mwanaume 2]: 'Je, unaamini hivyo kweli? Wema na uovu haviwezi kutenganishwa'. [Mwanaume 1]: 'Wema na uovu vinaweza kuwepo bila kuchanganyika. Mwishowe, nuru hushinda'. [Mwanaume 2]: 'Vita kati ya wema na uovu ni vya milele, kwa sababu nguvu zote mbili zina nguvu sawa'. [Mwanaume 1]: 'Maneno yako yanakuhukumu kwenye vita vya milele, lakini vita hivyo utapigana na wewe mwenyewe'.
Tafakari kuhusu yin na yang: Tangu nilipokuwa kijana, nilifundishwa mafundisho ya Ukatoliki, kama ilivyo kawaida kwa vijana wengi nchini Peru, nchi ambayo wakazi wake wengi ni Wakatoliki. Nilifikia kuamini kwamba mafundisho yao ya kidogma ndiyo ukweli na kwamba Biblia, inayotetewa na Kanisa, ilikuwa na ukweli pekee. Kutokana na hali mbalimbali za maisha, nilipata fursa ya kuichunguza Biblia kwa undani zaidi. Nilikutana na ujumbe wa Kutoka 20:5 na mara moja nikaacha kuwa Mkatoliki kwa sababu niliona kwamba matendo ya Ukatoliki yalikiuka amri hiyo kuhusu jinsi ya kuzitendea sanamu: usizisujudie wala kuziheshimu. Ugunduzi huo ulinifanya niamini kwamba Biblia ilikuwa na ufunuo mwingine ambao bado nilihitaji kuugundua. Zaidi ya hayo, kwa kuwa makundi mbalimbali yalitetea kitabu hicho na mamlaka yake ilitambuliwa katika sehemu nyingi za dunia, nilifanya kosa la kuamini simulizi rasmi na kudhani kwamba Biblia ilikuwa na ukweli pekee. Kadiri muda ulivyopita, niliweza kusoma zaidi na nikagundua migongano mikubwa. Ndipo nilipoanza kutafakari. Jambo hili liko wazi: ikiwa Yesu alikuwepo kweli na ujumbe wake ulikuwa wa haki, ni dhahiri kwamba ujumbe huo haungeweza kuwafurahisha watu wasio waadilifu, kwa sababu haki inapingana na masilahi na mwenendo wa wale wanaotenda bila haki. Ujumbe wa haki hukubaliwa na watu waadilifu, lakini hukataliwa na wasio waadilifu. Na kama ujumbe huo ungekuwa na uwezo wa kuwabadilisha kabisa watu wote wasio waadilifu na kuwafanya wawe waadilifu, wote wangekuwa wamebadilika na kusingebaki mtu yeyote wa kumtesa. Yesu wala wafuasi wake wasingekuwa na adui, kwa sababu kila mtu angekuwa amekubali ujumbe wa awali. Lakini mateso yalitokea. Ikiwa Roma ilitesa ujumbe huo, tunawezaje kudai kwamba dola hiyohiyo iliyoupinga hatimaye iliukubali kweli na kugeukia imani hiyo? Kwa nini tuamini kwamba kile ambacho Roma ilikitangaza rasmi ndicho hasa ujumbe wa awali wa Yesu? Ndiyo maana baadhi ya mafundisho hayakuwahi kunieleweka, kama vile kugeuza shavu la pili na kutenda mema bila kujali unamtendea nani, huku kila mtu akitendewa sawa, awe mwadilifu au asiye mwadilifu. Mambo hayo hayakunieleweka, ingawa wakati huo nilikuwa bado sijui mengi kuhusu masuala haya. Pia sikuelewa kwa nini mtu mwadilifu atoe uhai wake kwa ajili ya watu wasio waadilifu na kuwasamehe anapokufa msalabani, ilhali, kwa mujibu wa baadhi ya ujumbe wa Biblia, ni wazi kwamba wauaji walijua walichokuwa wakifanya. Katika mfano wa wakulima waovu, wanamuua mrithi halali ili wamiliki mali yake, ilhali sehemu nyingine ya Biblia inamwonyesha mwathiriwa akisema kwamba wasamehewe kwa sababu hawajui wanachofanya. Hata hivyo, katika mfano wa wakulima waovu, wanajua wanachofanya. Migongano hii inafichua upotoshaji. Kwa sababu zote hizi, nimefikia hatua ambayo siamini tena kwamba Biblia ni kitabu chenye ukweli pekee. Hii haimaanishi kwamba ninakataa moja kwa moja kila kitu inachosema: bado ninapata baadhi ya ujumbe wenye maana kwangu, kama vile kutenganishwa kwa watu waadilifu na wasio waadilifu kunakoonyeshwa katika mfano wa ngano na magugu. Lakini sasa sikubali kila kitu kilichomo ndani yake kuwa ukweli kwa sababu tu taasisi au desturi fulani inadai hivyo. Tafakari yangu kuhusu wema na uovu: ishara ya yin na yang Miaka miwili kabla ya kusoma Kutoka 20:5 kwa mara ya kwanza, nilipokuwa na umri wa miaka 20 na bado nilikuwa mjinga kuhusu mambo mengi, hata nikiwa Mkatoliki, nilipitia tukio ambalo ningelikumbuka tena miaka mingi baadaye. Mwanafunzi mwenzangu katika taasisi ya IDAT, ambaye pia alikuwa mchezaji wa karate, siku moja alichora ishara ya yin na yang na kuniuliza: — José, unajua hiyo ina maana gani? Nilitafakari kwa muda na hatimaye nikamjibu kwamba sikujua. Ili uielewe hadithi hii vizuri zaidi, unapaswa kujua kwamba yeye alikuwa mtu asiyeamini Mungu, huku mimi bado nikiamini Ukatoliki na nikiwa sijui mengi kuhusu masuala haya. Nakumbuka kwamba siku chache kabla ya hapo, baada ya kumaliza kufanya kazi ya kikundi, tulipita mbele ya bustani iliyokuwa na kanisa upande wa pili. Kwa kuwa nilikuwa Mkatoliki, nilijifanya ishara ya msalaba nilipoliona kanisa hilo. Hebu wazia! Mimi, nikijifanya ishara ya msalaba. Lakini si hilo tu: nilimtazama mwanafunzi mwenzangu na kumuuliza: — Wewe hujifanyi ishara ya msalaba? Kwa kejeli ya ajabu, jina lake lilikuwa Miguel. Alinijibu kwamba hapana, hakuwa akijifanya ishara ya msalaba, kwamba alikuwa mtu asiyeamini Mungu, hakuamini katika Mungu na alijiamini mwenyewe. Niliposikia hivyo, nilikumbuka ujumbe uitwao 'Mtazamo mmoja kuhusu dhamiri', wa ndugu Pablo. Ujumbe huo ulisimulia ushuhuda wa mwanamume aliyekuwa na kila kitu, lakini ghafla akapata ajali ambayo hakuweza kuidhibiti. Ndipo nikamwambia Miguel kwamba mambo hayo yanategemea Mungu, si mtu mwenyewe. Baada ya yote, kuna faida gani ya kujiamini ikiwa kuna mambo yaliyo nje ya uwezo wa mtu? Miguel alinyamaza. Baada ya muda, Miguel huyo huyo alichora ishara ya yin na yang na kunieleza maana yake. Hata hivyo, safari hii mimi ndiye niliyekaa kimya, kwa sababu sikujua ishara hiyo iliwakilisha nini. Ndipo akaniambia: — Hii ina maana ya wema na uovu; wema utakuwa na nguvu sawa na uovu daima, na vyote viwili vinahitajiana. Miaka ilipita na nikakumbuka tena mazungumzo hayo na ishara hiyo, ambayo nilikuwa nimeiona hapo awali nilipojifunza kung fu nikiwa na umri wa miaka 14. Kufikia wakati huo, nilikuwa nimepata maarifa mengi kutokana na usomaji wangu na uzoefu wangu binafsi. Nilifikiria tena maelezo ya Miguel, ambayo sikuwahi kukubaliana nayo, kwa sababu sikuwahi kukubali kwamba mapambano kati ya wema na uovu lazima yawe ya milele au kwamba vyote viwili ni nguvu zenye uwezo sawa. Ndipo nilipofikia hitimisho tofauti: 'Basi, lazima wema na uovu, watu waadilifu na wasio waadilifu, wawepo daima. Hilo lina mantiki: ikiwa hakuna nuru, hakuna giza; ikiwa hakuna watu waadilifu, hakuna watu wasio waadilifu'. Hata hivyo, kuwepo kwa vyote viwili hakumaanishi kwamba lazima vichanganyike. Kwa hiyo, katika tafsiri yangu ya ishara hiyo, niliondoa zile nukta mbili: nukta nyeupe, inayowakilishwa na duara jeupe ndani ya eneo jeusi, na nukta nyeusi, yaani duara jeusi ndani ya eneo jeupe. Kwa maoni yangu, si lazima zichanganyike; zinapaswa kutenganishwa. Zaidi ya hayo, ninaamini kwamba wema ni bora kuliko uovu, kwa sababu uovu unaweza kuiga wema, lakini hauwezi kamwe kuwa sawa nao. Ni kama shaba inayojifanya kuwa dhahabu: hata ikijaribu kufanana na dhahabu, haiwi dhahabu wala haipati thamani sawa nayo. Kwa hiyo, kitu chochote kinachoiga wema lakini kisichoweza kamwe kuwa sawa nao huwa duni kila wakati, kama vile dhahabu ilivyo bora kuliko metali yoyote inayojaribu kuiiga. Tafsiri yangu ya Danieli 12:10: haki na ujinga Sikubaliani na wale wanaosema kwamba hakuna mtu aliye mwadilifu kabisa au asiye mwadilifu kabisa. Badala yake, nakubaliana zaidi na ujumbe wa Danieli 12:10, ambao ninaufasiri hivi: ikiwa mtu mwadilifu ana doa fulani, si lazima doa hilo liwe upande usio waadilifu, kwa sababu hana upande usio waadilifu; badala yake, ni ujinga unaomzuia kutenda kikamilifu kulingana na haki na kumpeleka kwenye njia isiyo sahihi. Ndiyo maana anahitaji kuongozwa kwenye njia iliyo njema kupitia maarifa. Mtu mwadilifu anapopata maarifa na kujikomboa kutoka katika ujinga huo, husafishwa na, kama mstari huo unavyosema, huwa mweupe. Ni kama kusafisha ngano kwa kuondoa vitu vinavyoichafua. Ninasisitiza kwamba mtu mwadilifu ni mwadilifu kabisa na kwamba anafikia ukamilifu anapoharibu ujinga unaomfanya apotoke kutoka katika njia ya haki. Wale wanaoamini kwamba vita kati ya wema na uovu lazima viwe vya milele wanaonekana kupenda vurugu, kwa sababu hata hawafikirii uwezekano wa amani ya kudumu. Na ikiwa hawaufikirii uwezekano huo, basi tayari wamejisalimisha kwa wazo kwamba mzozo hautakwisha kamwe. Basi, kwa nini tusiruhusu nguvu za giza zibaki katika mzozo wa milele, lakini zikipigana zenyewe kwa zenyewe? Ikiwa wanyama wote wala nyama wa porini hawangeacha kamwe kupigana wao kwa wao na wasingeweza kushirikiana, wanyama wala majani wenye amani wangeweza kuishi kwa amani milele. Kifungu fulani cha Biblia kinanikumbusha wazo la mzozo wa milele kati ya waliohukumiwa na funza. Sidhani kwamba waliohukumiwa wanawapenda funza. Hata hivyo, ikiwa funza hawafi kamwe na waliohukumiwa pia hawafi kamwe, basi kungekuwa na mzozo wa milele kati yao, ingawa si kati ya wema na uovu, bali kati ya uovu na uovu. Isaya 66:24 inasema: 'Nao watatoka na kuzitazama maiti za watu walioasi dhidi yangu; kwa maana funza wao hatakufa kamwe, wala moto wao hautazimika, nao watakuwa chukizo kwa wanadamu wote'. " "Katika Marko 3:29 kuna onyo kuhusu 'dhambi dhidi ya Roho Mtakatifu,' ambayo inachukuliwa kuwa haitasamehewa. Hata hivyo, historia na matendo ya Roma yanaonyesha mabadiliko ya kutisha ya maadili: kwa mujibu wa mafundisho yao, dhambi ya kweli isiyosameheka si vurugu wala dhuluma, bali kuhoji uaminifu wa Biblia waliyoiunda na kuibadilisha wao wenyewe. Wakati huohuo, uhalifu mzito kama kuua wasio na hatia ulipuuzwa au kuhalalishwa na mamlaka hiyo hiyo iliyodai kutokosea kabisa. Chapisho hili linachambua jinsi 'dhambi hii ya pekee' ilivyobuniwa na jinsi taasisi hiyo ilivyotumia dhana hii kulinda mamlaka yake na kuhalalisha dhuluma za kihistoria. Katika makusudi yanayopingana na Kristo yupo Mpinga-Kristo. Ukisoma Isaya 11, utaona utume wa Kristo katika maisha Yake ya pili, nao si wa kumpendelea kila mtu bali waadilifu tu. Lakini Mpinga-Kristo hujumuisha wote; ijapokuwa yeye si mwadilifu, anataka kupanda kwenye safina ya Nuhu; ijapokuwa yeye si mwadilifu, anataka kutoka Sodoma pamoja na Lutu... Wenye furaha ni wale ambao maneno haya hayaonekani kuwaudhi. Yeye ambaye hajakasirishwa na ujumbe huu, yeye ni mwadilifu, pongezi kwake: Ukristo ulianzishwa na Warumi, ni akili tu inayoegemea useja (celibacy), ambayo ni tabia ya viongozi wa Kiyunani na Kirumi, adui wa Wayahudi wa kale, ndiyo ingeweza kuwaza ujumbe kama ule usemao: 'Hawa ndio wale ambao hawakujichafua na wanawake, kwa maana walibaki bikira. Humfuata Mwana-Kondoo kila mahali aendako. Walinunuliwa kutoka miongoni mwa wanadamu, wakawa malimbuko kwa Mungu na kwa Mwana-Kondoo' katika Ufunuo 14:4, au ujumbe kama huu ambao unafanana: 'Kwa maana wakati wa ufufuo, hawataoa wala hawataolewa, bali watakuwa kama malaika wa Mungu mbinguni,' katika Mathayo 22:30. Ujumbe huu wote miwili inasikika kana kwamba umetoka kwa kuhani Mkatoliki wa Kirumi, na si kutoka kwa nabii wa Mungu ambaye anatafuta baraka hii kwa ajili yake mwenyewe: Apataye mke mwema amepata kitu chema, naye amepata kibali kwa Bwana (Mithali 18:22), Walawi 21:14 Mjane, au aliyeachwa, au aliyeharibika, au kahaba, asiwachukue hawa; bali atamchukua bikira katika watu wake mwenyewe kuwa mke. Mimi si Mkristo; mimi ni mfuasi wa imani ya henotheism. Ninaamini katika Mungu mmoja wa juu kuliko wote, na ninaamini kwamba kuna miungu kadhaa walioumbwa — wengine waaminifu, wengine wadanganyifu. Ninaomba tu kwa Mungu Mkuu. Lakini kwa kuwa nilifundishwa tangu utoto katika Ukristo wa Kirumi, niliamini mafundisho yake kwa miaka mingi. Nilitekeleza mawazo hayo hata wakati akili ya kawaida iliniambia vinginevyo. Kwa mfano — niseme hivi — niligeuza shavu la pili kwa mwanamke aliyekuwa tayari amenipiga shavu moja. Mwanamke ambaye mwanzoni alionekana kuwa rafiki, lakini baadaye, bila sababu yoyote, alianza kunitendea kana kwamba mimi ni adui yake, kwa tabia ya ajabu na ya kupingana. Nikiwa nimeathiriwa na Biblia, niliamini kwamba aina fulani ya uchawi ilimfanya awe kama adui, na kwamba alichohitaji ni maombi ili arudi kuwa yule rafiki aliyewahi kuonekana kuwa (au alijifanya kuwa). Lakini mwishowe, mambo yalizidi kuwa mabaya. Mara tu nilipopata nafasi ya kuchunguza kwa undani, niligundua uongo na nikahisi kusalitiwa katika imani yangu. Nilielewa kwamba mengi ya mafundisho hayo hayakutoka katika ujumbe wa kweli wa haki, bali yalitoka katika Uheleni wa Kirumi uliopenya ndani ya Maandiko. Na nilithibitisha kuwa nilikuwa nimehadaiwa. Ndiyo maana sasa ninailaani Roma na udanganyifu wake. Sipigani dhidi ya Mungu, bali dhidi ya kashfa ambazo zimepotosha ujumbe Wake. Methali 29:27 inatangaza kwamba mwenye haki anamchukia mwovu. Hata hivyo, 1 Petro 3:18 inadai kwamba mwenye haki alikufa kwa ajili ya waovu. Nani anaweza kuamini kwamba mtu angekufa kwa wale anaowachukia? Kuamini hilo ni kuwa na imani kipofu; ni kukubali upinzani wa kimantiki. Na wakati imani kipofu inapohubiriwa, je, si kwa sababu mbwa mwitu hataki mawindo yake yaone udanganyifu? Yehova atapiga kelele kama shujaa mwenye nguvu: 'Nitawalipizia kisasi adui Zangu!' (Ufunuo 15:3 + Isaya 42:13 + Kumbukumbu la Torati 32:41 + Nahumu 1:2–7) Na vipi kuhusu lile 'kupenda adui' linalodaiwa kufundishwa na Mwana wa Yehova, kulingana na baadhi ya mistari ya Biblia — kwamba tunapaswa kuiga ukamilifu wa Baba kwa kumpenda kila mtu? (Marko 12:25–37, Zaburi 110:1–6, Mathayo 5:38–48) Huo ni uongo ulioenezwa na maadui wa Baba na Mwana. Fundisho la uongo lililotokana na kuchanganya Hellenismu na maneno matakatifu. " " Miduara ya waridi: Mungu Mars aliyeabudiwa na Dola ya Kirumi: 1: Mkubali Mungu na uombe kwa picha hii (B). Ikiwa unataka ulinzi, ajiri huduma zangu na elekeza maombi yako kwangu hivi: ‘Mkuu wa jeshi la mbinguni, tunakusihi utulinde dhidi ya uovu…’. 2: Ikiwa uko kinyume nami, wewe ni Shetani, kwa sababu mimi niko pamoja na Mungu. Miduara ya buluu: Adui wa mungu Mars: 1: Nyamaza, mnyang’anyi. Imeandikwa katika Kutoka 20:5: ‘Usiheshimu sanamu yoyote.’ Kukuomba kungekuwa kukuchukulia kama mungu, na imeandikwa katika Kutoka 20:3: ‘Usiwe na miungu mingine isipokuwa Yehova.’ 2: Hakuna mungu anayelinganishwa na Yeye aliyewaumba miungu mingine yote. Kulingana na Zaburi 82, Yehova anasimama katikati ya miungu, akiwahukumu wale wanaowakaribisha waovu; lakini taasisi unayoitetea inawafungulia milango wote, kwa sababu kupitia sanamu zako watumishi wako wanatafuta pesa ambazo waovu hulipa ili wajisikie kwamba wanalindwa na Mungu. 3: Unasema kwamba wewe ni mkuu wa jeshi la mbinguni. Je, umejiangalia kwenye kioo (A)? Hao ndio wafuasi wako (C)? Je, umetoka kutetea Sodoma au kutetea wenye haki? Je, kweli unaamini kwamba Mungu yuko upande wako, au katika kukata tamaa kwako unawasingizia wale ambao Mungu atawaokoa kweli? Kumbukumbu la Torati 22:5: ‘Mwanamke hatavaa mavazi ya mwanamume, wala mwanamume hatavaa mavazi ya mwanamke; kwa maana yeyote afanyaye hivyo ni chukizo kwa Yehova Mungu wako.’ Ulikasirika… Vivyo hivyo waliikasirikia kweli wale watesi wa dola unayoitumikia; ndiyo sababu waliikana sheria ya jicho kwa jicho, wakiwashutumu kwa uongo wahanga wao na manabii wa watu wao kwamba waliikana. //266
HADITHI ZA UONGO ZA KIRUMI: UBADILISHAJI WA UONGO WA PAULO. Hadithi ya Sauli wa Tarso (Matendo 7–9) si muujiza; ni uhandisi wa kisiasa wa Roma wa kuingilia ujumbe, kuharibu haki na kuhakikisha mtesi anapata kutoadhibiwa. 1_ Upuuzi wa kimaadili (Matendo 7). Wanasema kwamba Stefano aliwaombea waliokuwa wakimpiga mawe hadi kumuua. UONGO. «Mtu mwovu ni chukizo kwa wenye haki» (Mithali 29:27). Kumtaka mwathiriwa ampende anayemwangamiza ni ujanja wa kisaikolojia unaolenga kumvua mwenye haki uwezo wa kujitetea. 2_ Uovu haubadilishi asili yake (Matendo 9). Je, adui mkali anakuwa mtakatifu kwa kuona tu nuru? HAIWEZEKANI. Mithali 11, Siraki 37 na Danieli 12:10 vinaweka wazi: mwovu hataelewa. Watesaji hawakuwa wajinga: waliwasikia watakatifu, waliuelewa ujumbe na, kwa sababu hiyo hiyo, waliuchukia. Yeyote anayechukia haki ya msingi hatawahi kuipenda haki iliyo ya kiwango cha juu zaidi. 3_ Kisingizio kamili cha Roma. Hadithi ya «mtesaji aliyetubu» inatimiza kazi mbili za kimfumo: Inabatilisha «jicho kwa jicho»: Inamzuia mwenye haki kudai haki. Inakulazimisha kumvumilia mhalifu kwa ahadi ya uongo kwamba «kesho anaweza kubadilika». Inasafisha sura ya Dola: Huu ndio mpango ambao Roma ilijitumia yenyewe: «Mmeona? Hapo awali tulikuwa tukitesa, sasa tunaeneza ujumbe. Sahau yaliyopita na ujitiishe kwa mamlaka yetu mpya ya kiroho». Hitimisho: Waliunda «Paulo», raia wa Roma ambaye kwa urahisi anahubiri kujitiisha kwa mamlaka ya kipagani (Warumi 13:1). Huku hakukuwa ukombozi; ulikuwa mkakati wa dola wa kumweka mhalifu katika nafasi ya kusimamia mafundisho ya waathiriwa wake. //893
Shetani: «Msiwadhe watoto wangu wa mbwa, msiongozwe na mwonekano wao.» //425
«Onyesha nguvu yako ya kweli!» — Zeus anamkabili Gabrieli //191
Unabii wa Isaya Unaopinga Dini Zilizoundwa Kupitia Udanganyifu wa Milki ya Roma //81

https://depuracion-del-mensaje.blogspot.com/2026/05/unabii-wa-isaya-unaopinga-dini.html

Je, waombaji wa uongo na manabii wa uongo hufaidika kutokana na mafundisho ya uongo? //1049

https://gabriels.work/2026/07/23/je-waombaji-wa-uongo-na-manabii-wa-uongo-hufaidika-kutokana-na-mafundisho-ya-uongo/

"


1 Diferencia entre justicia y sistema legal. No caigas en la trampa semántica. Desarma las armas meméticas. https://ellameencontrara.com/2026/09/22/diferencia-entre-justicia-y-sistema-legal-no-caigas-en-la-trampa-semantica-desarma-las-armas-memeticas/ 2 «Pia sikuamini unaposema kwamba miti ya matunda ilikuwepo kabla ya Jua. Je, utaniambia kwamba ilifanya usanisinuru kwa kutumia tochi?» https://ellameencontrara.com/2026/08/29/pia-sikuamini-unaposema-kwamba-miti-ya-matunda-ilikuwepo-kabla-ya-jua-je-utaniambia-kwamba-ilifanya-usanisinuru-kwa-kutumia-tochi/ 3 La Main de Dieu et les Idoles https://144k.xyz/2026/06/17/la-main-de-dieu-et-les-idoles/ 4 यदि यह सत्य होता कि हम सब परमेश्वर की संतान हैं और इसलिए उसके सामने समान हैं, तो फिर इसे कैसे समझाया जा सकता है? https://penademuerteya.com/2026/06/03/idi45hdd/ 5 Xewna tirsnak a apolojîstê Pirtûka Pîroz https://purifying-the-message.blogspot.com/2026/08/xewna-xezale-apolojiste-mizginiye.html


"Dola ya Kirumi, Bahira, Muhammad, Yesu na kutesa Uyahudi. Kuzaliwa na kufa kwa mnyama wa nne. Muungano wa Wagiriki na Warumi na miungu hiyo hiyo. Ufalme wa Seleucid. Jihadhari na kuamini injili ya mpinga Kristo (Habari njema kwa wasio haki, ingawa ni ya uwongo) Ikiwa unataka kujiokoa kutokana na udanganyifu wa adui wa haki, zingatia kwamba: Kukataa injili ya uwongo ya Rumi, kukubali kwamba ikiwa Yesu alikuwa mwenye haki basi hakuwapenda adui zake, na ikiwa hakuwa mnafiki basi hakuhubiri upendo kwa adui kwa sababu hakuhubiri kile ambacho hakufanya: Mithali 29:27 Wenye haki wanawachukia wasio haki, na wasio haki wanawachukia wenye haki. Hii ni sehemu ya injili iliyochafuliwa na Warumi kwa ajili ya Biblia: 1 Petro 3:18 Kwa maana Kristo alikufa mara moja kwa ajili ya dhambi, mwenye haki kwa ajili yao wasio haki, ili atulete kwa Mungu. Sasa angalia hii inayokanusha kashfa hiyo: Zaburi 118:20 Hili ndilo lango la BWANA; watu wema wataingia humo. 21 Nitakushukuru kwa sababu umenisikia na umekuwa wokovu wangu. 22 Jiwe walilolikataa waashi imekuwa msingi. Yesu anawalaani adui zake katika mfano unaotabiri kifo chake na kurudi: Luka 20:14 Lakini wale wakulima wa shamba la mizabibu walipoona, walijadiliana wao kwa wao, wakisema, Huyu ndiye mrithi; njooni, tumuue, ili urithi uwe wetu. 15 Basi wakamtupa nje ya shamba la mizabibu na kumwua. Mwenye shamba atawafanyia nini basi? 16 Atakuja na kuwaangamiza wakulima hao na kuwapa wengine shamba la mizabibu. Waliposikia hivyo walisema, 'Hapana! 17 Lakini Yesu akawatazama, akasema, 'Ni nini basi, Maandiko Matakatifu: 'Jiwe walilolikataa waashi limekuwa jiwe kuu la pembeni'? Alinena juu ya jiwe hili, jiwe la kutisha la mfalme wa Babeli. Danieli 2:31 Ulipokuwa ukitazama, Ee mfalme, tazama, sanamu kubwa ilisimama mbele yako, sanamu kubwa mno ambayo utukufu wake ulikuwa wa ajabu sana; muonekano wake ulikuwa wa kutisha. 32 Kichwa cha sanamu hiyo kilikuwa cha dhahabu safi, kifua chake na mikono yake ilikuwa ya fedha, tumbo lake na mapaja yake yalikuwa ya shaba, 33 miguu yake ilikuwa ya chuma, na miguu yake nusu ya chuma na udongo wa udongo. 34 Ulipotazama, jiwe lilichongwa bila mikono, nalo likaipiga sanamu ya chuma na udongo kwenye miguu yake na kuzivunja vipande-vipande. 35 Kisha kile chuma, na ile udongo, na ile shaba, na ile fedha, na ile dhahabu, vikavunjwa vipande vipande, vikawa kama makapi katika viwanja vya kupuria wakati wa hari; upepo ukavipeperusha bila kuacha alama yoyote. Lakini lile jiwe lililoipiga sanamu hiyo likawa mlima mkubwa na kuijaza dunia yote. Mnyama wa nne ni muungano wa viongozi wa dini zote za uwongo wenye urafiki na ulaghai wa Kiroma ulioshutumiwa. Ukristo na Uislamu vinatawala ulimwengu, serikali nyingi ama zinaapa kwa Koran au Biblia, kwa sababu hiyo rahisi, hata kama serikali zinakataa, ni serikali za kidini zinazojisalimisha kwa mamlaka ya kidini nyuma ya vitabu hivyo ambavyo wanaapa. Hapa nitakuonyesha ushawishi wa Warumi juu ya mafundisho ya dini hizi na jinsi yalivyo mbali na mafundisho ya dini ambayo Roma ilitesa. Isitoshe, ninachoenda kukuonyesha si sehemu ya dini inayojulikana leo kama Uyahudi. Na tukiongeza juu ya hili udugu wa viongozi wa Uyahudi, Ukristo na Uislamu, kuna mambo ya kutosha kuashiria Roma kuwa ndiye muumbaji wa mafundisho ya dini hizi, na kwamba dini ya mwisho iliyotajwa si sawa na ile ya Kiyahudi ambayo Rumi iliitesa. Ndiyo, ninasema kwamba Roma iliunda Ukristo na kwamba ilitesa Dini ya Kiyahudi tofauti na ya sasa, viongozi waaminifu wa Dini ya Kiyahudi halali kamwe hawangetoa kukumbatia kidugu kwa waenezaji wa mafundisho ya ibada ya sanamu. Ni dhahiri kwamba mimi si Mkristo, kwa hiyo kwa nini ninanukuu vifungu vya Biblia ili kuunga mkono ninayosema? Kwa sababu si kila kitu katika Biblia ni mali ya Ukristo pekee, sehemu ya yaliyomo ndani yake ni maudhui ya dini ya njia ya haki ambayo iliteswa na Milki ya Roma kwa kuwa kinyume na kanuni ya Kirumi ya kufanya 'Njia zote zinaelekea Roma (Hiyo ni, kwamba barabara hizi zinapendelea maslahi ya kifalme), ndiyo sababu ninachukua baadhi ya vifungu kutoka kwenye Biblia ili kuunga mkono kauli zangu. Danieli 2:40 Na ufalme wa nne utakuwa na nguvu kama chuma; na kama vile chuma huvunja na kuvunja vitu vyote, ndivyo kitakavyovunja na kuponda vitu vyote. 41 Na ulichokiona katika miguu na vidole vyake, ambavyo nusu udongo wa mfinyanzi, na nusu chuma, utakuwa ufalme uliogawanyika; na ndani yake kutakuwa na nguvu za chuma, kama vile ulivyoona chuma kilichochanganyika na udongo. 42 Na kwa sababu vidole vya miguu vya miguu vilikuwa nusu chuma na nusu udongo wa udongo, ufalme huo utakuwa na nguvu kwa sehemu na kwa sehemu utavunjika. 43 Kama vile ulivyoona chuma kimechanganyika na udongo, watachanganywa na mapatano ya wanadamu; lakini hawatashikamana, kama vile chuma kisivyochanganywa na udongo. 44 Na katika siku za wafalme hao Mungu wa mbinguni atausimamisha ufalme ambao hautaangamizwa milele, wala watu wengine hawataachiwa ufalme huo; utavunja falme hizi zote vipande vipande na kuziharibu, lakini utasimama milele. Ufalme wa nne ni ufalme wa dini za uwongo. Ndio maana Mapapa wa Vatican wanaheshimiwa na watu mashuhuri kutoka nchi kama Marekani. Nchi inayoongoza duniani si Marekani, si bendera ya Marekani inayopepea katika viwanja vikuu vya miji mikuu ya nchi mbalimbali za Amerika ya Kusini, ni bendera ya Vatican inayopepea. Mapapa hukutana na viongozi wa dini nyingine kubwa, jambo lisilowezekana kufikiria kati ya manabii na manabii wa uongo. Lakini kati ya manabii wa uwongo ushirikiano huo unawezekana. Jiwe la msingi ni haki. Warumi hawakupuuza tu ukweli kwamba alikuwa mtu wa haki, lakini pia ukweli kwamba alistahili kuoa mwanamke mwadilifu: 1 Wakorintho 11:7 Mwanamke ni utukufu wa mwanamume. Wamekuwa wakihubiri Yesu ambaye hatafuti mke kwa ajili yake mwenyewe, kana kwamba anafanana na makuhani Waroma wanaopenda useja na ambao wameabudu sanamu ya Jupita (Zeu); kwa kweli, wanaita sanamu ya Zeu kuwa sura ya Yesu. Warumi hawakughushi tu maelezo ya utu wa Yesu, lakini pia maelezo ya imani yake na malengo yake binafsi na ya pamoja. Ulaghai na kufichwa kwa habari katika Biblia hupatikana hata katika baadhi ya maandiko yanayohusishwa na Musa na manabii. Kuamini kwamba Warumi walihubiri kwa uaminifu jumbe za Musa na manabii mbele ya Yesu na kukana tu na baadhi ya uwongo wa Kirumi katika Agano Jipya la Biblia lingekuwa kosa, kwa sababu hilo lingekuwa rahisi sana kukanusha. Pia kuna ukinzani katika Agano la Kale, nitatoa mifano: Kutahiriwa kama ibada ya kidini ni sawa na kujidharau kama ibada ya kidini. Ninaona kuwa haiwezekani kukubali kwamba Mungu alisema kwa upande mmoja: Usifanye michubuko katika ngozi yako kama sehemu ya ibada ya kidini. Na kwa upande mwingine Aliamuru tohara, ambayo inahusisha kufanya michubuko katika ngozi ili kuondoa govi. Mambo ya Walawi (Leviticus) 19:28 Wala wasijifanye ngozi ya kichwani juu ya vichwa vyao, wala wasinyoe ncha za ndevu zao, wala wasichanje chale katika miili yao. Katika mgongano na Mwanzo 17:11 watatahiriwa nyama ya govi zao; hiyo itakuwa ishara ya agano kati yetu. Angalia jinsi manabii wa uwongo walivyofanya kujidharau, mazoea ambayo tunaweza kupata katika Ukatoliki na Uislamu. 1 Wafalme 18:25 Ndipo Eliya akawaambia manabii wa Baali, Jichagulieni ng'ombe… 27 Wakati wa adhuhuri, Eliya akawadhihaki. 28 Wakalia kwa sauti kuu na kujikata-kata kwa visu na mikuki, kama ilivyokuwa desturi yao, mpaka damu ikachuruzika juu yao. 29 Ilipofika adhuhuri, walilia mpaka wakati wa kutoa dhabihu, lakini hapakuwa na sauti, hakuna aliyejibu, hakuna aliyesikiliza. Kuvimba kichwani kulikuwa jambo la kawaida kwa makasisi wote wa Kikatoliki hadi miongo michache iliyopita, lakini ibada yao ya sanamu za maumbo mbalimbali, vifaa mbalimbali, na majina mbalimbali bado ni jambo la kawaida. Haidhuru wamezipa sanamu zao majina gani, wao bado ni sanamu: Andiko la Mambo ya Walawi 26:1 linasema hivi: 'Msijifanyie sanamu za kuchonga, wala sanamu za kuchonga, wala msiweke mnara wa ukumbusho wo wote, wala msiweke mawe yaliyochorwa katika nchi yenu ili kuviabudu; kwa kuwa mimi ndimi Bwana, Mungu wenu. Upendo wa Mungu. Ezekieli 33 inaonyesha kwamba Mungu anawapenda waovu: Ezekieli 33:11 Waambie, Kama mimi niishivyo, asema Bwana MUNGU, sikufurahii kufa kwake mtu mwovu, bali kwamba mtu mwovu aghairi, na kuiacha njia yake na kuishi. Geukeni, mkaache njia zenu mbaya; mbona mnataka kufa, enyi nyumba ya Israeli? Lakini Zaburi 5 inaonyesha kwamba Mungu anawachukia waovu: Zaburi 5:4 Kwa maana wewe si Mungu apendezwaye na uovu; Hakuna mtu mwovu atakayekaa karibu nawe. 6 Utawaangamiza wale wasemao uongo; BWANA atamchukia mtu wa damu na mdanganyifu. Adhabu ya kifo kwa wauaji: Katika Mwanzo 4:15 Mungu ni kinyume cha jicho kwa jicho na uhai kwa uhai kwa kumlinda muuaji. Kaini. Mwanzo 4:15 Lakini Mwenyezi-Mungu akamwambia Kaini, 'Mtu yeyote atakayekuua atapata adhabu mara saba. Kisha Mwenyezi-Mungu akamtia Kaini alama, ili yeyote atakayemwona asimwue. Lakini katika Hesabu 35:33 Mungu anaamuru adhabu ya kifo kwa wauaji kama Kaini: Hesabu (Numbers) 35:33 Msiitie unajisi nchi ambayo ndani yake, kwa kuwa damu huitia nchi unajisi, wala upatanisho hauwezi kufanywa kwa ajili ya nchi kwa damu iliyomwagika juu yake, isipokuwa kwa damu ya huyo aliyeimwaga. Pia lingekuwa kosa kuamini kwamba jumbe katika zile zinazoitwa injili za 'apokrifa' kwa hakika ni 'injili zilizokatazwa na Roma.' Uthibitisho bora zaidi ni kwamba mafundisho sawa ya uwongo yanapatikana katika Biblia na katika injili hizi za apokrifa, kwa mfano: Kama kosa kwa Wayahudi ambao waliuawa kwa heshima yao kwa sheria iliyowakataza kula nyama ya nguruwe. Katika Agano Jipya la uwongo, ulaji wa nyama ya nguruwe unaruhusiwa (Mathayo 15:11, 1 Timotheo 4:2-6): Mathayo 15:11 inasema, 'Kile kiingiacho kinywani si kimtiacho mtu unajisi, bali kile kitokacho kinywani ndicho kimtiacho mtu unajisi. Utapata ujumbe huo katika mojawapo ya injili ambazo hazipo katika Biblia: Injili ya Tomaso 14: Mnapoingia katika nchi yo yote na kusafiri katika nchi hiyo, mkikaribishwa, kuleni chochote mtakachopewa. Kwa maana kile kiingiacho kinywani mwako hakitakutia unajisi, bali kile kitokacho kinywani mwako ndicho kitakachokutia unajisi. Vifungu hivi vya Biblia pia vinaonyesha jambo sawa na Mathayo 15:11. Warumi 14:14 Najua, tena nimesadiki katika Bwana Yesu ya kuwa hakuna kitu kilicho najisi kwa nafsi yake; lakini kwake yeye anayedhani kuwa kitu chochote ni najisi, kwake huyo ni najisi. Tito 1:15 Kwa kila kilicho safi ni safi; lakini akili zao na dhamiri zao zimetiwa unajisi. Yote ni ya kutisha kwa sababu Roma ilifanya kazi kwa ujanja wa nyoka, udanganyifu huo unajumuishwa katika mafunuo ya kweli kama vile onyo dhidi ya useja: 1 Timotheo 4:3 Watakataza kuoa na kuamuru watu wajiepushe na vyakula, ambavyo Mungu aliviumba vipokewe kwa shukrani na wale wanaoamini na wanaojua ukweli. 4 Kwa maana kila kitu ambacho Mungu aliumba ni kizuri, na hakuna kitu cha kukataliwa kama kikipokewa kwa shukrani, 5 kwa sababu kimetakaswa kwa neno la Mungu na sala. Angalia wale waliokataa kula nyama ya nguruwe licha ya kuteswa na Mfalme Antioko wa Nne Epiphanes, mfalme aliyeabudu Zeus, waliamini nini. Tazama jinsi Eleazari mzee, pamoja na kaka saba na mama yao, walivyouawa na mfalme wa Ugiriki Antiochus kwa kukataa kula nyama ya nguruwe. Je, Mungu alikuwa mkatili kiasi cha kufuta sheria ambayo Yeye mwenyewe aliiweka na ambayo kwa ajili yake Wayahudi hao waaminifu walitoa uhai wao wakiwa na tumaini la kupokea uzima wa milele kupitia dhabihu hiyo? Wale walioifuta sheria hiyo hawakuwa Yesu wala wanafunzi wake. Walikuwa Warumi waliokuwa na miungu sawa na Wagiriki: Jupiter (Zeus), Cupid (Eros), Minerva (Athena), Neptune (Poseidon), Waroma na Wagiriki walifurahia nyama ya nguruwe na dagaa, lakini Wayahudi waaminifu walikataa vyakula hivyo. Wacha tuzungumze juu ya mfalme aliyemwabudu Zeus: Antiochus IV Epiphanes alikuwa mfalme wa Milki ya Seleucid kutoka 175 KK hadi kifo chake mnamo 164 KK. Jina lake katika Kigiriki cha Kale lilikuwa Αντίοχος Επιφανής , maana yake 'mungu dhihirisho'. 2 Wamakabayo 6:1 Baada ya muda fulani mfalme alimtuma mzee kutoka Athene kuwashurutisha Wayahudi wavunje sheria za mababu zao na kuishi katika njia ambayo ilikuwa kinyume na sheria za Mungu, 2 kulitia unajisi hekalu la Yerusalemu na kuliweka wakfu kwa Olympian Zeu, na kuweka wakfu hekalu la Mlima Gerizimu kama vile watu wa Hospitali ya Zeu walivyoomba kwa Zeu. 2 Wamakabayo 6:18 Walitaka kumshurutisha Eleazari, mmoja wa walimu wakuu wa sheria, mtu mzee na mwenye sura nzuri, kula nyama ya nguruwe kwa kufungua kinywa chake. 19 Lakini alipendelea kifo cha heshima kuliko maisha yasiyo ya heshima na akaenda kwa hiari mahali pa kuuawa. 2 Wamakabayo 7:1 Ndugu saba na mama yao walikamatwa. Mfalme alitaka kuwalazimisha kula nyama ya nguruwe, ambayo ilikuwa imekatazwa na sheria, kwa kuwapiga kwa mijeledi na mishipa ya ng'ombe. 2 Mmoja wao akazungumza kwa niaba ya akina ndugu wote, akisema, 'Mnataka kujua nini kwa kutuuliza maswali? Tuko tayari kufa kuliko kuvunja sheria za mababu zetu.' 2 Wamakabayo 7:6 'Bwana Mungu anatutazama, naye anatuhurumia. Hivi ndivyo Musa alivyosema katika wimbo wake alipowasuta watu kwa kukosa uaminifu: 'BWANA atawahurumia watumishi wake. '' 7 Basi wa kwanza akafa. Kisha wakampeleka wa pili kwa mnyongaji, na baada ya kumwondoa kichwani, wakamwuliza, 'Je, utakula kitu ili mwili wako usikate-katwa?' 8Akajibu kwa lugha yake ya asili, 'Hapana! Kwa hiyo pia alipatwa na mateso. 9 Lakini alipokata roho akasema: Wewe, mhalifu, ondoa maisha yetu ya sasa. Lakini Mungu atatufufua sisi tuliokufa kwa sheria zake kwa uzima wa milele. Wimbo wa Musa ni wimbo wa upendo kwa marafiki na chuki kwa maadui. Si wimbo wa msamaha kwa maadui wa marafiki wa Mungu. Inatokea kwamba kuna dokezo katika Ufunuo linaloelekeza kwa Yesu kuwa na ujumbe uleule na kwamba kwa hiyo hakuhubiri upendo kwa maadui. Ufunuo 15:3 Nao wauimba wimbo wa Musa, mtumishi wa Mungu, na wimbo wa Mwana-Kondoo, wakisema, Ni makuu na ya ajabu matendo yako, Bwana Mungu Mwenyezi; Njia zako ni za haki na za kweli, Ee Mfalme wa watakatifu. Ni nani asiyekucha, Ee Bwana, na kulitukuza jina lako? Kama unavyoona, licha ya mateso mabaya ambayo hatimaye yalisababisha kifo chao, walichagua kufa ili wasimwangushe Mungu wao. Sasa, makini na maelezo haya: 2 Wamakabayo 6:21 Wale waliosimamia sikukuu iliyokatazwa na sheria na ambao walikuwa wamemjua mtu huyo kwa muda fulani walimchukua kando na kumshauri aandaliwe nyama ambayo ilikuwa halali kuletwa kwake na kujifanya kula nyama iliyotolewa kwa dhabihu, kama mfalme alivyoamuru. 22 Kwa njia hii angeepuka kifo, na wao, kwa sababu ya urafiki wao wa awali kwake, wangemtendea kwa wema. 23 Lakini Eleazari, akitenda kulingana na umri wake, uzee wake wa kuheshimika, na nywele zake nyeupe, ambazo zilikuwa ishara ya kazi yake na sifa yake ya kutofautisha, kwa namna iliyostahili mwenendo wake usio na lawama tangu utotoni, na kustahili hasa sheria takatifu iliyoanzishwa na Mungu, akajibu hivi, 'Uchukue uhai wangu mara moja! 24 Katika umri wangu haifai kujifanya, sitaki vijana wengi waamini kwamba mimi, Eleazari, katika umri wa miaka tisini nilikubali dini ya kigeni, 25 na kwamba kwa sababu ya unafiki wangu na maisha yangu mafupi na mafupi, wanapaswa kuanguka katika makosa kupitia kwangu. Kwa kufanya hivyo ningeleta aibu na fedheha juu ya uzee wangu. 26 Zaidi ya hayo, hata kama ningeepuka kuadhibiwa kwa wanadamu sasa, si walio hai wala waliokufa singeweza kuepuka mikono ya Mwenyezi. 27 Kwa hiyo ninayaacha maisha haya kwa ujasiri, ili nipate kujithibitisha kuwa ninastahili uzee wangu, 28 na ninawaachia vijana hao kielelezo kizuri, ili niwe tayari kufa kwa uhodari kwa ajili ya sheria zetu zenye kuheshimiwa na takatifu.' Wagiriki walipaswa kuwa na 'rehema' kwa wale ambao, chini ya mateso, walikubali kula nyama ya nguruwe, lakini waaminifu hawakutaka kumtenda Mungu wao dhambi bila kujali hali. Ujumbe huu katika Quran unaonekana kuwiana na sera ya Mfalme Antiochus IV Epiphanes: 'Nikikutesa, lazima ukubali kula nyama ya nguruwe, lazima ukubali rehema yangu. Na hivyo nitaacha kuwatesa. Ikiwa Mungu wako akikukataza, Yeye amesema kwamba nikikutesa na ukalazimishwa kufanya hivyo, unaweza kula na usijione kuwa wewe ni mwenye dhambi.' Quran inakataza kwa uwazi ulaji wa nyama ya nguruwe katika aya kadhaa. Moja ya yaliyo wazi kabisa ni Sura 2:173, isemayo: 'Amekuharimishieni ila nyama iliyokufa, na damu, na nyama ya nguruwe, na kilichochinjwa kwa jina la asiyekuwa Mwenyezi Mungu. Lakini anayelazimishwa kufanya hivyo, bila ya matamanio au kupita kiasi, hatendi dhambi. Hakika Mwenyezi Mungu ni Mwingi wa kusamehe, Mwenye kurehemu.' (Quran 2:173) ChatGPT alisema: Tabia ya Bahira katika hadithi ya Muhammad ni ya kuvutia, na imekuwa mada ya mjadala na uvumi. Bahira, kulingana na baadhi ya vyanzo vya Kiislamu, alikuwa mtawa Mkristo ambaye inaaminika alikutana na Muhammad alipokuwa mdogo, jambo ambalo liliacha hisia kwenye mawazo yake ya kidini. Baadhi ya maelezo yanadokeza kwamba Bahira anaweza kuwa alizungumza naye kuhusu vipengele vya dini ya Kikristo, na kwamba ushawishi wake unaweza kuwa ulichangia mawazo ambayo Muhammad baadaye aliyaanzisha katika Kurani. Kwa hivyo niliiambia ChatGPT kitu kama hiki: 'Ikiwa nitaonyesha kwamba dai B, ambalo linatetewa na kundi la 1, ni la uwongo, halafu nikaona kundi hilo la 2 pia linatetea dai B, basi naweza kudharau vikundi vyote viwili.' ChatGPT alisema: Hoja yako ni sahihi kwa kuwa ikiwa masimulizi yanarudiwa katika dini tofauti na yanaweza kufuatiliwa hadi kwenye athari za nje au za kihistoria (kama vile Roma), inaweza kuibua maswali kuhusu uhalisi au dhamira ya hadithi hizo. Ulisema: Watu wengi hawajui unabii wa Isaya 7, kwa mfano, na walisikia tu 'Gabrieli akimtangazia Mariamu kuzaliwa kwa Yesu na bikira,' yaani, hawajui juu ya tofauti hizi, hawajui chochote, lakini wanaamini kuongozwa na wengi, na vyombo vya habari, nk. Nadhani wanaweza kuchagua nini cha kuamini na nini wasiamini, lakini wanapaswa kufahamishwa maelezo yote, kisha wataamua bora zaidi, hiyo ndiyo lengo langu. [Tazama hapa ninachomaanisha: Kumbuka kufanana kwa hadithi: Biblia: Zingatia sana Mathayo 1:21 'Tazama, bikira atachukua mimba na kuzaa mtoto mwanamume, nao watamwita jina lake Imanueli' (maana yake 'Mungu pamoja nasi'). Unaweza kuona katika ujumbe huo jaribio la Warumi la kuunganisha simulizi hili kwa lazima na unabii wa Isaya ambao hauhusiani kwa vyovyote na tukio hili linalodhaniwa kuwa la kimungu, ambalo linadharau hadithi hiyo kabisa. Mathayo 1:18 Kuzaliwa kwake Yesu Kristo kulikuwa hivi: Mariamu mama yake alipokuwa ameposwa na Yosefu, kabla hawajakaribiana, alionekana ana mimba kwa uweza wa Roho Mtakatifu. 19 Yusufu, mumewe, kwa vile alikuwa mtu mwadilifu, hakutaka kumwaibisha, aliamua kumwacha kwa siri. 20 Alipokuwa akiwaza hayo, tazama, malaika wa Bwana alimtokea katika ndoto na kumwambia, 'Yosefu, mwana wa Daudi, usiogope kumchukua Mariamu mke wako, kwa maana mimba yake ni kwa uweza wa Roho Mtakatifu. 21 Naye atazaa mwana, nawe utamwita jina lake Yesu, kwa maana yeye ndiye atakayewaokoa watu wako na dhambi zao.' 22 Hayo yote yalitukia ili lile Bwana alilosema kwa kinywa cha nabii litimie: Mathayo 1:23 Tazama, bikira atachukua mimba, naye atazaa mtoto mwanamume, nao watamwita jina lake Imanueli (maana yake, Mungu pamoja nasi). 24 Kisha Yosefu aliamka kutoka usingizini na kufanya kama malaika wa Bwana alivyomwamuru, akamchukua mke wake. 25 Lakini hakumjua hata alipomzaa mwanawe mzaliwa wa kwanza; akamwita jina lake Yesu. Luka 1:26 Mwezi wa sita, malaika Gabrieli alitumwa na Mungu kwenda Nazareti, mji wa Galilaya, 27 kwa bikira aitwaye Mariamu, ambaye alikuwa ameposwa na Yusufu, wa ukoo wa Mfalme Daudi. 28 Malaika akamjia Mariamu na kumwambia, 'Furahi, wewe uliyepewa kibali cha Mungu! Bwana yu pamoja nawe!' 29 Maria alifadhaika aliposikia hayo, akawaza sana maana ya salamu hiyo. 30 Lakini malaika akamwambia, 'Usiogope, Mariamu, kwa maana Mungu amekurehemu. 31 Utachukua mimba na kuzaa mwana, nawe utamwita Yesu. 32 Mwana wako atakuwa mkuu, Mwana wa Aliye Juu Zaidi. Bwana Mungu atampa kiti cha enzi cha Daudi babu yake. 33 Atatawala juu ya nyumba ya Yakobo milele, na ufalme wake hautakuwa na mwisho. 34 Mariamu akamwambia malaika, Sina mume; basi haya yatanipataje?' 35 Malaika akamjibu, 'Roho Mtakatifu atakujilia juu yako, na nguvu za Mungu Aliye Juu Zaidi zitakuzingira. Kwa hiyo kitakachozaliwa kitakuwa kitakatifu, Mwana wa Mungu.' Korani: Kifungu kutoka kwa Quran katika Surah 19 (Maryam), ambayo inazungumza juu ya kuzaliwa kwa Yesu na bikira: Sura 19:16-22 (Tafsiri kali): Na imetajwa katika Kitabu cha Maryamu, alipotoka ahali zake kwenda upande wa mashariki. Akaweka utaji kati yake na wao; kisha tukampelekea roho yetu, naye akamjia katika umbo la mwanamume mkamilifu. Akasema: Najikinga kwa Mwingi wa Rehema aniepushe nawe ikiwa nyinyi ni wachamungu. Akasema: Hakika mimi ni Mtume kutoka kwa Mola wako Mlezi ili nikujaalie mwana safi. Akasema, Nitapataje mwana na hali hakuna mwanamume aliyenigusa, wala mimi si mwanamke mchafu? Alisema, 'Ndivyo itakavyokuwa. Mola wenu Mlezi amesema: Hayo ni mepesi kwangu. na ili tuifanye kuwa ni Ishara kwa watu na rehema itokayo kwetu. na lilikuwa jambo lililoamuliwa.'' Basi akachukua mimba yake, na akaondoka pamoja naye mahali pa faragha. Sasa nitathibitisha kuwa hadithi hii ni ya uwongo: Kulingana na Biblia, Yesu alizaliwa na bikira, lakini hii inapingana na muktadha wa unabii katika Isaya 7. Injili za apokrifa, kutia ndani Injili ya Filipo, pia huendeleza wazo hili. Hata hivyo, unabii wa Isaya unarejelea kuzaliwa kwa Mfalme Hezekia, si Yesu. Hezekia alizaliwa na mwanamke ambaye alikuwa bikira wakati ule unabii ulipoambiwa, si baada ya kupata mimba, na unabii wa Imanueli ulitimizwa na Hezekia, si Yesu. Roma imeficha injili ya kweli na kutumia maandiko ya apokrifa ili kuvuruga na kuhalalisha uongo mkuu. Yesu hakutimiza unabii wa Isaya kuhusu Imanueli, na Biblia inafasiri vibaya maana ya bikira katika Isaya 7 . Isaya 7:14-16: Kifungu hiki kinamtaja bikira ambaye atachukua mimba ya mwana anayeitwa Imanueli, ambalo linamaanisha 'Mungu pamoja nasi.' Unabii huo umetolewa kwa Mfalme Ahazi na unarejelea hali ya kisiasa ya mara moja, hasa uharibifu wa nchi za hofu ya wafalme wawili Ahazi (Peka na Resini). Hii inalingana na muktadha wa kihistoria na ratiba ya kuzaliwa kwa Mfalme Hezekia, sio ya Yesu. Kuonyesha kutolingana kwa simulizi: Isaya 7:14-16 : 'Kwa hiyo Bwana mwenyewe atawapa ishara: Tazama, bikira atachukua mimba na kuzaa mtoto mwanamume, naye atamwita jina lake Imanueli. Atakula siagi na asali, mpaka ajue kukataa uovu na kuchagua mema. Kwa maana kabla mtoto huyo hajajua kukataa maovu na kuchagua mema, nchi ya hao wafalme wawili unaowaogopa itaachwa.' Kifungu hiki kinamtaja bikira ambaye atachukua mimba ya mwana anayeitwa Imanueli, ambalo linamaanisha 'Mungu pamoja nasi.' Unabii huo umetolewa kwa Mfalme Ahazi na unarejelea hali ya kisiasa ya mara moja, hasa uharibifu wa nchi za hofu ya wafalme wawili Ahazi (Peka na Resini). Hii inalingana na muktadha wa kihistoria na ratiba ya kuzaliwa kwa Mfalme Hezekia, sio ya Yesu. 2 Wafalme 15:29-30 'Katika siku za Peka mfalme wa Israeli, Tiglath-pileseri mfalme wa Ashuru alikuja na kuteka Iyoni, na Abel-beth-maaka, na Yanoa, na Kedeshi, na Hazori, na Gileadi, na Galilaya, na nchi yote ya Naftali, akawachukua mateka mpaka Ashuru. Hoshea mwana wa Ela alikula njama dhidi ya Peka mwana wa Remalia, akampiga na kumuua. Akatawala mahali pake katika mwaka wa ishirini wa Yothamu mwana wa Uzia.' Inaeleza anguko la Peka na Resini, ikitimiza unabii wa Isaya kuhusu kufanywa ukiwa kwa nchi za wafalme wawili kabla ya mtoto (Hezekia) kujifunza kukataa uovu na kuchagua mema. 2 Wafalme 18:4-7 BHN – Aliondoa mahali pa juu pa kuabudia miungu, akazivunja nguzo, akakata nguzo za Ashera, akaivunja vipande vipande ile nyoka ya shaba ambayo Mose alitengeneza, mpaka wakati huo Waisraeli walipoifukizia uvumba. Akakiita jina lake Nehushtani. Alimtumaini BWANA, Mungu wa Israeli; hapakuwa na mtu kama yeye miongoni mwa wafalme wa Yuda kabla au baada yake. Kwa maana alimfuata BWANA wala hakumwacha, bali alishika amri ambazo BWANA alimwamuru Musa. BWANA alikuwa pamoja naye, naye alifanikiwa kila alikokwenda. Alimwasi mfalme wa Ashuru na hakumtumikia. Inakazia marekebisho ya Hezekia na uaminifu wake kwa Mungu, ikionyesha kwamba 'Mungu alikuwa pamoja naye,' ikitimiza jina Imanueli katika muktadha wa Hezekia. Isaya 7:21-22 na 2 Wafalme 19:29-31: 'Na itakuwa katika siku hiyo, mtu atafuga ng'ombe mmoja na kondoo wawili; naye atakula siagi kwa wingi wa maziwa yao; hakika yeye aliyesalia katika nchi atakula siagi na asali. / 'Na hii itakuwa ishara kwako, Ee Hezekia; na mwaka wa tatu mtapanda na kuvuna, na kupanda mizabibu na kula matunda yake. Na mabaki ya nyumba ya Yuda, waliosalia, watatia mizizi tena chini, na kuzaa matunda juu. Kwa maana mabaki watatoka Yerusalemu, na mtu aliyesalia kutoka Mlima Sayuni. Wivu wa BWANA wa majeshi utatimiza hayo.' Vifungu vyote viwili vinazungumza juu ya wingi na ufanisi katika nchi, vinavyohusiana na utawala wa Hezekia, vikiunga mkono fasiri ya kwamba unabii wa Isaya ulirejelea kwa Hezekia. 2 Wafalme 19:35-37 : 'Ikawa usiku ule, malaika wa BWANA akatoka, akaketi katika kituo cha Waashuri, mia na themanini na tano elfu; na walipoamka asubuhi, tazama, wote walikuwa maiti. Kisha Senakeribu mfalme wa Ashuru akaondoka na kurudi Ninawi ambako alikaa. Ikawa, alipokuwa akiabudu katika nyumba ya Nisroki, mungu wake, Adrameleki na Shareze wanawe wakampiga kwa upanga, naye akakimbilia nchi ya Ararati. Na Esarhadoni mwanawe akatawala mahali pake.' Inaeleza kushindwa kwa kimuujiza kwa Waashuru, kulikotabiriwa na Isaya, kuonyesha jinsi Mungu angeingilia na kumtegemeza Hezekia, ikionyesha zaidi kwamba unabii wa Imanueli ulimhusu Hezekia. ] Uongo huu ni wachache tu, kuna uongo mwingi zaidi katika Biblia, Biblia ina ukweli kama kwamba wenye haki na waovu wanachukiana (Mithali 29: 27, Mithali 17: 15, Mithali 16: 4), lakini kwa ujumla haistahili sifa kwa sababu maudhui yake, yalipoamuliwa katika mabaraza, yalipitia mikono nyeusi ya Roma.
" "SAYUNI: Mlima? Eneo? Au Watu? Ikiwa ni Watu, Ni Watu Gani? Habakuki 2:18 Sanamu ya kuchongwa ina faida gani, ambayo mtengenezaji wake ameichonga; sanamu ya kuyeyushwa, na mwalimu wa uwongo, ambaye mtengenezaji wa kazi yake mwenyewe anaitumaini, ili kutengeneza sanamu zisizo na sauti? Isaya 2:8-9 Nchi yao pia imejaa sanamu, nao huinama mbele ya kazi za mikono yao wenyewe na mbele ya vitu ambavyo vidole vyao vimetengeneza. Mwanadamu huinama, na mwanamume hujinyenyekeza; kwa hiyo, usiwasamehe. Isaya 57:13 Mnapopiga kelele kuomba msaada, basi mkusanyiko wenu wa sanamu na uwaokoe! Upepo utazichukua zote; pumzi ndogo tu itazipeperusha mbali. Unabii wa Danieli kuhusu udanganyifu mkubwa: Danieli 8:25 Kupitia ujanja wake na ushawishi wake, atafanikisha udanganyifu, naye atajiinua katika akili yake mwenyewe. Atawaangamiza wengi wakati wa amani; hata atasimama kupinga Mkuu wa wakuu. Hata hivyo, atavunjwa—si kwa mikono ya wanadamu. Unabii wa Isaya kuhusu udanganyifu mkubwa: Isaya 28:14 Kwa hiyo, lisikilizeni neno la Bwana, enyi wenye dhihaka, ninyi mnaowatawala watu hawa huko Yerusalemu. (Roma ilianza kuitawala Yerusalemu mwaka wa 63 KK, na utawala wa Waroma uliendelea hadi Milki ya Roma ilipogawanywa kuwa Milki ya Roma ya Magharibi na Milki ya Roma ya Mashariki.) Isaya 28:15 Mnajivuna na kusema, 'Tumefanya agano na kifo, tumefanya makubaliano na makao ya wafu. Wakati janga kubwa litakapopita kama mafuriko, halitatugusa, kwa maana tumeufanya uwongo kuwa kimbilio letu na uongo kuwa mahali petu pa kujificha.'
Msinichukulie kimakosa kuwa mhubiri wa Biblia kwa sababu tu nimetumia mistari hii ya Biblia kueleza ujumbe ulio nyuma ya video hii.
Tazameni tu na mtumie mantiki yenu wenyewe: Yohana 12:31 'Sasa hukumu ya ulimwengu huu inafanyika; sasa mtawala wa ulimwengu huu atatupwa nje.' Kweli? Sioni haki ikitawala ulimwenguni. Ninachoona ni utawala wa wezi na udanganyifu: Ufunuo 13:7 'Akaruhusiwa kupigana vita na watu watakatifu wa Mungu na kuwashinda. Naye akapewa mamlaka juu ya kila kabila, watu, lugha na taifa.' Ikiwa Shetani anatawala ulimwengu, je, ni jambo la kimantiki kufikiri kwamba maandishi yaliyojaa haki na ukweli yatatambuliwa rasmi na falme zilizo chini ya udhibiti wake? Je, hamfikiri kwamba Shetani huenda aliingiza udanganyifu wake mwenyewe ndani ya maandishi yenyewe ya Biblia ili kuyatumia kuwadanganya watu? Je, si jambo la kimantiki kufikiri kwamba Shetani ataendelea kuudanganya ulimwengu hadi atakaposhindwa katika vita yake dhidi ya watu waadilifu, na kwamba udanganyifu wake utaondolewa tu wakati kushindwa kwake kutakapomaliza vita hiyo? Ufunuo 12:9 'Joka kubwa likatupwa nje—yule nyoka wa zamani anayeitwa Ibilisi na Shetani, anayedanganya ulimwengu wote. Akatupwa duniani, na malaika zake wakatupwa pamoja naye.' Jinsi Isaya 28, Zaburi 2, Zaburi 118, na Danieli 12 Zinavyohusiana Katika Unabii Kuhusu Udanganyifu Mkuu Unabii wa Isaya kuhusu kimbilio la uwongo hauwezi kuonwa kuwa umetimizwa kikamilifu maadamu udanganyifu bado upo na msingi ulioahidiwa katika Sayuni haujawekwa katika maana yake ya mwisho. Isaya 28:15 inafichua kimbilio la uwongo, huku Isaya 28:16 ikitangaza kwamba Yehova anaweka jiwe la pembeni lenye thamani katika Sayuni, msingi imara. Zaburi 2:6 inatangaza: 'Hata hivyo, nimemweka mfalme wangu juu ya mlima wangu mtakatifu wa Sayuni.' Sayuni inawakilisha watu waliochaguliwa na Yehova walio chini ya utawala wa Mfalme aliyemteua. Katika tafsiri hii ya kinabii, kuwekwa kwa Mfalme katika Sayuni kunahusishwa na kuthibitishwa kwa haki kwa watu waadilifu mwishowe. Zaburi 118 inaimarisha uhusiano huu. Zaburi hiyo inaanza kwa kutangaza wema wa Yehova na kuwaita Waisraeli wautangaze: Zaburi 118:1-2: 'Mshukuruni Yehova, kwa maana yeye ni mwema; upendo wake mshikamanifu ni wa milele. Israeli na iseme sasa kwamba upendo wake mshikamanifu ni wa milele.' Kisha zaburi hiyo inazungumzia malango ya uadilifu ambayo watu waadilifu huingia kupitia hayo: Zaburi 118:19-20: 'Nifungulieni malango ya uadilifu; nitaingia kupitia hayo na kumsifu Yehova. Hili ndilo lango la Yehova, ambalo watu waadilifu wataingia kupitia hilo.' Zaburi hiyo hiyo inatambulisha jiwe lililokataliwa na wajenzi kuwa ndilo lililokuwa jiwe kuu la pembeni: Zaburi 118:22: 'Jiwe ambalo wajenzi walilikataa limekuwa jiwe kuu la pembeni.' Mistari hii inaweka uhusiano wenye maana kati ya jiwe, malango ya uadilifu, na watu wanaoingia kupitia malango hayo. Zaburi inaanza kwa kuwaita Waisraeli watangaze wema wa Yehova, kisha inawatambulisha watu waadilifu kuwa ndio wanaoingia kupitia lango la Yehova. Katika tafsiri hii ya kinabii, Israeli wa kweli wa Mungu wanaundwa na watu waadilifu, badala ya kufafanuliwa tu kwa msingi wa ukoo au utambulisho wa kisiasa. Jiwe lililokataliwa na wajenzi katika Zaburi 118:22 linahusiana na jiwe la pembeni lenye thamani lililowekwa katika Sayuni katika Isaya 28:16 na Mfalme aliyewekwa katika Sayuni katika Zaburi 2:6. Kwa pamoja, mistari hii inaelekeza kwenye kuwekwa kwa utawala wa Yehova na kuthibitishwa kwa haki kwa watu waadilifu. Danieli 12:1 inakamilisha uhusiano huu wa kinabii kwa kueleza kwamba Mikaeli atasimama wakati wa mwisho ili kuwatetea watu wa Mungu wakati wa dhiki isiyo na kifani. Watu ambao Mikaeli anawatetea ni watu waadilifu, ambao wanaunda Israeli wa kweli wa Mungu. Kuthibitishwa kwa haki yao mwishowe kunahusishwa na kuwekwa kwa utawala wa Yehova na kutimizwa kwa unabii unaohusu Sayuni. Danieli 12:3 inaimarisha zaidi utambulisho huu wa watu wa Mungu kuwa watu waadilifu. Inasema: 'Wale walio na ufahamu watang'aa kama mwangaza wa anga, na wale wanaowafundisha watu wengi njia ya uadilifu watang'aa kama nyota milele na milele.' Mstari huu unazungumzia wale wanaowafundisha watu wengi njia ya uadilifu na ambao watang'aa milele. Wale wanaofundisha na kuendeleza uadilifu wako kinyume kabisa na wale wanaoendeleza udanganyifu na ukosefu wa haki. Kwa hiyo, katika tafsiri hii, Israeli wa kweli wa Mungu anatambulishwa kuwa watu waadilifu, ambao kuthibitishwa kwa haki yao kunahusishwa na Mikaeli kusimama wakati wa mwisho. Mfuatano wa mambo uko wazi katika tafsiri hii ya kinabii: Isaya anafichua kimbilio la uwongo na kutangaza msingi katika Sayuni; Zaburi 2 inatangaza kuwekwa kwa Mfalme wa Yehova katika Sayuni; Zaburi 118 inawatambulisha watu waadilifu kuwa wale wanaoingia kupitia lango la Yehova na inaunganisha jiwe lililokataliwa na jiwe la pembeni; na Danieli 12 inaeleza Mikaeli akisimama ili kuwatetea watu waadilifu wakati wa mwisho. Utimizwaji wa mwisho wa unabii huu unahusishwa na kuwekwa kwa utawala wa Yehova, kuthibitishwa kwa haki kwa watu waadilifu, na kuondolewa kabisa kwa udanganyifu. Kimbilio la uwongo halitadumu milele, jiwe lililokataliwa litachukua nafasi yake iliyowekwa, na watu waadilifu watatetewa Mikaeli atakaposimama wakati wa mwisho. Hii ndiyo sababu unabii wa Isaya hauwezi kupuuzwa tu kwa kudai kwamba ulitimizwa kikamilifu katika wakati wake mwenyewe. Kuendelea kuwepo kwa udanganyifu na ukosefu wa haki, pamoja na ahadi ya kuwekwa kwa msingi katika Sayuni, kunaonyesha, kulingana na tafsiri hii, kwamba utimizwaji wake wa mwisho utatokea wakati wa mwisho.
'Je, Roma ilitarajia pia kwamba ningeamini bila kufikiri kwamba mtu ambaye mwonekano wake ulifanana kabisa na ule wa mungu wa Kirumi Jupita alitembea juu ya bahari ya kimiminika bila kuzama? Je, ninyi pia mlitarajia niamini kwamba alisimamisha pepo kwa mikono yake? Sasa ninaelewa kwa nini Roma iliwabariki, katika maandishi yale waliyotuuzia kuwa matakatifu, wale wanaoamini bila kuona… mwanga wa ushahidi. Waliifanya miungu yao kuwa ukweli, ilhali ukweli si kiumbe chenye mipaka, bali ni habari inayoweza kuthibitishwa katika uhalisia. Habari hiyo haiwezi kufungiwa ndani ya kiumbe mmoja tu, kwa sababu haina kikomo.'
" "Akitembea kwenye ukingo wa kifo katika njia yenye giza, lakini akitafuta nuru, akitafsiri mwangaza unaoakisiwa juu ya milima ili asije akachukua hatua isiyo sahihi, ili kuepuka mauti. █ Usiku ulikuwa unashuka barabarani. Giza nene lilifunika njia iliyopinda-pinda kati ya milima. Hakutembea bila mwelekeo. Mwelekeo wake ulikuwa uhuru, lakini safari ilikuwa imeanza tu. Mwili wake ulikuwa umepooza kwa baridi, tumbo lake likiwa tupu kwa siku kadhaa, hakuwa na mwandamani mwingine isipokuwa kivuli chake kirefu, kilichoakisiwa na taa za malori makubwa yaliyovuma kando yake, yakisonga bila kusimama, yasiyojali uwepo wake. Kila hatua aliyopiga ilikuwa changamoto, kila kona ilikuwa mtego mpya ambao alipaswa kuukwepa bila madhara. Kwa usiku saba na asubuhi zake, alilazimika kusonga mbele kwenye mstari mwembamba wa manjano wa barabara nyembamba yenye njia mbili tu, wakati malori, mabasi na trela zilipopita karibu sana na mwili wake, zikiwa umbali wa sentimita chache tu. Katikati ya giza, sauti kubwa za injini zilimzunguka, na mwangaza wa malori kutoka nyuma ulionekana kwenye mlima mbele yake. Wakati huohuo, aliona malori mengine yakimjia kutoka mbele, yakimlazimu kuamua kwa sekunde chache kama angeongeza mwendo au kusimama imara katika safari yake hatari, ambapo kila mwendo ulikuwa tofauti kati ya maisha na kifo. Njaa ilikuwa kama mnyama aliyekuwa akimla kutoka ndani, lakini baridi haikuwa na huruma pia. Milimani, nyakati za alfajiri zilikuwa kama makucha yasiyoonekana yakichoma hadi mifupani, na upepo ulimzunguka kwa pumzi yake ya baridi, kana kwamba ulitaka kuzima cheche ya mwisho ya maisha iliyobakia ndani yake. Alijaribu kutafuta hifadhi popote alipoweza— wakati mwingine chini ya daraja, wakati mwingine pembezoni ambapo saruji ilitoa kinga kidogo, lakini mvua haikumhurumia. Maji yalipenyeza katika nguo zake zilizochanika, yakishikamana na ngozi yake na kuiba joto lake la mwisho. Malori yaliendelea kusonga, na yeye, akiwa na tumaini la ukaidi kwamba labda mtu angemuonea huruma, alinyoosha mkono wake, akitarajia ishara ya ubinadamu. Lakini wengi walipita bila kujali. Wengine walimtazama kwa dharau, wengine walimpuuza kabisa, kana kwamba alikuwa mzuka tu. Mara kwa mara, mtu mwenye huruma alisimama na kumpa safari fupi, lakini walikuwa wachache. Wengi walimwona kama kero, kivuli kingine barabarani, mtu ambaye hastahili kusaidiwa. Katika moja ya usiku mrefu, kukata tamaa kulimsukuma kutafuta chakula kati ya mabaki yaliyotelekezwa na wasafiri. Hakujihisi aibu: alikabiliana na njiwa wakijaribu kula mabaki ya biskuti ngumu kabla hazijapotea. Ilikuwa vita isiyo sawa, lakini yeye alikuwa wa kipekee, kwa sababu hakuwa tayari kupiga magoti mbele ya sanamu yoyote, wala kukubali mtu yeyote kama 'bwana na mwokozi wake wa pekee'. Hakuwa tayari pia kuwatii wale waliomteka nyara mara tatu kwa sababu ya tofauti za kidini, wale waliomchafua kwa uwongo hadi akajikuta kwenye mstari wa manjano huu. Wakati mwingine, mtu mwema alimpa kipande cha mkate na kinywaji— kitendo kidogo, lakini kilichokuwa faraja kubwa katika mateso yake. Lakini kutojali ndiko kulikuwa kawaida. Alipoomba msaada, wengi walijitenga, kana kwamba waliogopa umasikini wake ungeambukiza. Wakati mwingine, 'hapana' rahisi lilitosha kuzima matumaini yoyote, lakini mara nyingine, dharau ilidhihirika kupitia maneno baridi au macho yasiyo na hisia. Hakuelewa jinsi walivyoweza kupuuza mtu aliyekuwa akidhoofika, jinsi walivyoweza kumwona mtu akianguka bila kushtuka. Hata hivyo, aliendelea mbele. Sio kwa sababu alikuwa na nguvu, bali kwa sababu hakuwa na chaguo lingine. Aliendelea kutembea barabarani, akiziacha nyuma kilomita za lami, usiku usio na usingizi na siku zisizo na chakula. Mateso yalijaribu kumbomoa kwa kila njia, lakini alisimama imara. Kwa sababu ndani yake, hata katika giza la kukata tamaa, bado cheche ya uhai iliwaka, ikichochewa na tamaa ya uhuru na haki. Zaburi 118:17 'Sitakufa, bali nitaishi, na nitahadithia matendo ya Bwana.' 18 'Bwana amenirudi sana, lakini hakunikabidhi kwa mauti.' Zaburi 41:4 'Nikasema: Ee Bwana, unirehemu, uniaponye, kwa maana nimekosa mbele zako.'
Ayubu 33:24-25 'Kisha Mungu atamhurumia na kusema, 'Mwokoe asiingie shimoni, maana nimepata fidia kwa ajili yake.'' 25 'Kisha mwili wake utakuwa changa tena, atarudi katika siku za ujana wake.' Zaburi 16:8 'Nimemweka Bwana mbele yangu daima; kwa sababu yuko mkono wangu wa kuume, sitatikisika.' Zaburi 16:11 'Utanionyesha njia ya uzima; mbele zako kuna furaha tele, katika mkono wako wa kuume kuna raha milele.' Mathayo 7:13-14 Ingieni kwa kupitia lango jembamba; kwa maana lango ni pana na njia ni kubwa iendayo kwenye uharibifu, nao wengi huingia kwa hilo. Lakini lango ni jembamba na njia ni nyembamba iendayo kwenye uzima, nao ni wachache wanaoiona. Mambo ya Walawi 21:13 Atamwoa mwanamke aliye bikira. 14 Hataoa mjane, wala mwanamke aliyeachwa, wala aliyetiwa unajisi, wala kahaba, bali ataoa bikira kutoka kwa watu wake. 15 Ili asiitie unajisi uzao wake miongoni mwa watu wake; kwa maana mimi ni BWANA nimtakasaye. Isaya 51:7 Nisikilizeni, ninyi mnaoijua haki, enyi watu mlio na sheria yangu mioyoni mwenu. Msiogope lawama za wanadamu wala msifadhaishwe na matukano yao. 8 Kwa maana nondo itawala kama vazi, na funza watawala kama sufu; lakini haki yangu itadumu milele, na wokovu wangu kutoka kizazi hadi kizazi. Zaburi 119:1 Heri wale walio wakamilifu katika njia yao, wanaotembea katika sheria ya BWANA. Kumbukumbu la Torati 19:18 Waamuzi watafanya uchunguzi wa kina; na ikiwa shahidi huyo atapatikana kuwa shahidi wa uongo na ametoa ushahidi wa uongo dhidi ya ndugu yake, 19 basi mtamtendea kama alivyokusudia kumtendea ndugu yake. Hivyo mtaondoa uovu katikati yenu. 20 Waliobaki watasikia na kuogopa, wala hawatafanya tena uovu kama huo katikati yenu. 21 Jicho lako lisimhurumie: uhai kwa uhai, jicho kwa jicho, jino kwa jino, mkono kwa mkono, mguu kwa mguu.
Zaburi 119:34 Nipe ufahamu, nami nitashika sheria yako na kuitii kwa moyo wangu wote.
Danieli 12:3 Wenye hekima watang'aa kama mwangaza wa anga, na wale wawaletao wengi kwenye haki watang'aa kama nyota milele na milele. Zaburi 41:11 Kwa hili najua kwamba umenipendeza: kwa sababu adui yangu hashangilii juu yangu. Mika 7:10 Ndipo adui yangu atakapoliona hilo, na aibu itamfunika, yeye aliyeniambia: 'Yuko wapi BWANA, Mungu wako?' Macho yangu yatamwona; sasa atakanyagwa kama matope ya barabarani. Zaburi 41:12 Lakini mimi, kwa uadilifu wangu, umenitegemeza na kunisimamisha mbele zako milele. Ufunuo wa Yohana 11:4 'Hawa mashahidi wawili ni mizeituni miwili, na vinara viwili vya taa vinavyosimama mbele ya Mungu wa dunia.' Isaya 11:2 'Roho ya Bwana itakaa juu yake; roho ya hekima na ufahamu, roho ya shauri na uweza, roho ya maarifa na ya kumcha Bwana.'
Nilifanya kosa la kutetea imani iliyo katika Biblia, lakini hilo lilitokana na ujinga wangu. Hata hivyo, sasa ninaelewa kuwa si kitabu cha mwongozo cha dini iliyoteswa na Roma, bali cha dini iliyoundwa na Roma ili kujipendeza yenyewe kwa wazo la useja. Ndiyo maana walihubiri Kristo ambaye hakuoa mwanamke, bali alioa kanisa lake, na malaika ambao, ingawa wana majina ya kiume, hawaonekani kama wanaume (tafakari mwenyewe juu ya hili). Hawa ni sanamu zilizo sawa na wale wanaobusu sanamu za plasta na kuwaita watakatifu, wanaofanana na miungu ya Kiyunani na Kirumi, kwa sababu kwa hakika, hao ni wale wale miungu wa kipagani waliobadilishwa majina. Ujumbe wao hauendani na maslahi ya watakatifu wa kweli. Kwa hiyo, huu ni upatanisho wangu kwa dhambi hiyo isiyokusudiwa. Kwa kuukana dini moja ya uongo, nakana nyingine zote. Na nitakapomaliza upatanisho huu, basi Mungu atanisamehe na kunibariki kwa kumpata huyo mwanamke maalum ninayemhitaji. Kwa maana, ingawa siamini Biblia yote, ninaamini kile kinachonionekanea kuwa kweli na chenye mantiki; kilichobaki ni kashfa kutoka kwa Warumi. Mithali 28:13 'Afichaye dhambi zake hatafanikiwa; bali yeye aziungamaye na kuziacha atapata rehema.' Mithali 18:22 'Apataye mke apata kitu chema, naye hupata kibali kwa Bwana.' Ninatafuta kibali cha Yehova kilichoonyeshwa katika mwanamke huyo maalum. Lazima awe jinsi Yehova anaamuru awe. Ikiwa hili linakusumbua, ni kwa sababu umeshapoteza: Mambo ya Walawi 21:14 'Mjane, aliyeachwa, mwanamke mzinifu au kahaba, hataoa; bali atamwoa bikira katika watu wake.' Kwangu yeye ni utukufu wangu: 1 Wakorintho 11:7 'Kwa maana mwanamke ni utukufu wa mwanamume.' Utukufu ni ushindi, na nitaupata kwa nguvu ya nuru. Kwa hiyo, ingawa bado simjui, tayari nimempa jina: 'Ushindi wa Nuru' (Light Victory). Nimeita tovuti zangu 'UFOs' kwa sababu zinasafiri kwa kasi ya mwanga, zikifikia pembe za dunia na kupiga miale ya ukweli inayowaangamiza wale wanaonichafua kwa kashfa. Kwa msaada wa tovuti zangu, nitampata, na yeye atanipata mimi. Wakati mwanamke huyo atakaponipata nami nitakapompata, nitamwambia: 'Hujui ni algorithms ngapi za programu nilizobuni ili kukupata. Hujui ni changamoto na wapinzani wangapi nilikabiliana nao ili kukupata, Ee Ushindi wangu wa Nuru!' Nilikabiliana na kifo mara nyingi: Hata mchawi mmoja alijifanya kuwa wewe! Fikiria, alidai kuwa yeye ndiye nuru, lakini tabia yake ilikuwa ya uovu mtupu. Alinishtaki kwa kashfa mbaya zaidi, lakini nilijitetea kwa nguvu kubwa zaidi ili nikupate. Wewe ni kiumbe cha nuru, ndiyo maana tumeumbwa kwa ajili ya kila mmoja! Sasa hebu tuondoke mahali hapa laana… Hii ndiyo hadithi yangu. Najua atanielewa, na hivyo pia wataelewa wenye haki.
Isaya 51:6 Inueni macho yenu mbinguni, na mtazame nchi iliyo chini; kwa maana mbingu zitatoweka kama moshi, na nchi itachakaa kama vazi, na wakaao ndani yake watakufa vivyo hivyo; lakini wokovu wangu utakuwa milele, na haki yangu haitatoweka. Zaburi 16:11 'Utanionyesha njia ya uzima; mbele zako kuna utimilifu wa furaha; katika mkono wako wa kuume kuna furaha za milele.' Mathayo 7:13-14 Ingieni kupitia lango jembamba; kwa maana lango ni pana na njia ni kubwa inayoelekea kwenye uharibifu, na wengi ndio wanaoingia kupitia humo; kwa maana lango ni jembamba na njia ni ngumu inayoelekea kwenye uzima, na ni wachache wanaoipata. Mambo ya Walawi 21:13 Ataoa mwanamke aliye bikira. 14 Hataoa mjane, wala mwanamke aliyeachwa, wala mwanamke aliyetiwa unajisi, wala kahaba, bali ataoa bikira kutoka kwa watu wake mwenyewe, 15 ili asiitie unajisi uzao wake miongoni mwa watu wake; kwa maana mimi ni Yehova niwatakasaye. Zaburi 118:20 Hili ndilo lango la BWANA; wenye haki wataingia ndani yake. Mithali 19:14 Nyumba na mali ni urithi kutoka kwa wazazi, lakini mke mwenye busara hutoka kwa BWANA. Danieli 12:13 Lakini wewe, Danieli, enenda mpaka mwisho; nawe utastarehe na kusimama ili kupokea urithi wako mwisho wa siku. Danieli 12:9 Akajibu: Enenda, Danieli, maana maneno haya yamefichwa na kutiwa muhuri mpaka wakati wa mwisho. Ufunuo 10:5-7 Na yule malaika niliyemwona amesimama juu ya bahari na juu ya nchi akainua mkono wake kuelekea mbinguni, akaapa kwa yeye aishiye milele na milele, aliyeziumba mbingu na vyote vilivyomo ndani yake, na nchi na vyote vilivyomo ndani yake, na bahari na vyote vilivyomo ndani yake, kwamba hakutakuwa na kuchelewa tena; bali katika siku za sauti ya malaika wa saba, atakapokuwa tayari kupiga tarumbeta, siri ya Mungu itatimizwa, kama alivyowatangazia watumishi wake, manabii. Danieli 12:7 Nami nikamsikia yule mtu aliyevaa kitani, aliyekuwa juu ya maji ya mto; akainua mkono wake wa kuume na wa kushoto kuelekea mbinguni, akaapa kwa yeye aishiye milele kwamba itakuwa kwa wakati, nyakati, na nusu ya wakati. Na wakati kutawanywa kwa nguvu za watu watakatifu kutakapokoma, mambo haya yote yatatimizwa. Na nitakapompata, nitamwambia: 'Asante kwa kunipata, ee bikira wa lango, njoo, nikumbatie na uniruhusu nikubusu mdomoni…'
" Idadi ya siku za utakaso: Siku # 234 https://bestiadndotcomdomainonly.wordpress.com/wp-content/uploads/2026/08/idi02-the-intelligence-of-justice.pdf

Hapa ninathibitisha kuwa nina kiwango cha juu cha uwezo wa kimantiki, tafadhali chukua hitimisho langu kwa uzito. https://ntiend.me/wp-content/uploads/2026/06/math21.pdf

If z+28=73 then z=45


"Cupid anahukumiwa kuzimu pamoja na miungu mingine ya kipagani (Malaika walioanguka, waliotumwa kwenye adhabu ya milele kwa uasi wao dhidi ya haki) █ Kutaja vifungu hivi haimaanishi kutetea Biblia nzima. Ikiwa andiko la 1 Yohana 5:19 linasema kwamba “ulimwengu mzima unakaa katika yule mwovu,” lakini watawala wanaapa kwa Biblia, basi Ibilisi anatawala pamoja nao. Ikiwa Ibilisi anatawala pamoja nao, ulaghai pia unatawala nao. Kwa hiyo, Biblia ina baadhi ya ulaghai huo, ambao umefichwa kati ya kweli. Kwa kuunganisha kweli hizi, tunaweza kufichua udanganyifu wake. Watu waadilifu wanahitaji kujua ukweli huu ili kwamba, ikiwa wamedanganywa na uwongo ulioongezwa kwenye Biblia au vitabu vingine vinavyofanana na hivyo, waweze kujiweka huru kutoka kwao. Danieli 12:7 Nikamsikia yule mtu aliyevaa nguo ya kitani, aliyekuwa juu ya maji ya mto, akiinua mkono wake wa kuume na mkono wake wa kushoto mbinguni, na kuapa kwa yeye aliye hai hata milele, ya kwamba itakuwa kwa wakati, na nyakati mbili, na nusu wakati. Na wakati utawanyiko wa mamlaka ya watu watakatifu utakapokamilika, mambo haya yote yatatimizwa. Kwa kuzingatia kwamba ‘Ibilisi’ humaanisha ‘Mchongezi,’ ni jambo la kawaida kutazamia kwamba watesi Waroma, wakiwa ni maadui wa watakatifu, baadaye wangetoa ushahidi wa uwongo juu ya watakatifu na jumbe zao. Kwa hiyo, wao wenyewe ni Ibilisi, na si kitu kisichoshikika ambacho huingia na kutoka kwa watu, kama tulivyoongozwa kuamini kwa usahihi na vifungu kama vile Luka 22:3 ('Kisha Shetani akamwingia Yuda...'), Marko 5:12-13 (pepo wakiingia kwenye nguruwe), na Yohana 13:27 ('Baada ya kuingia ndani yake' Shetani). Hili ndilo kusudi langu: kuwasaidia watu waadilifu wasipoteze nguvu zao kwa kuamini uwongo wa walaghai ambao wamechafua ujumbe wa asili, ambao haukuomba kamwe mtu yeyote kupiga magoti mbele ya kitu chochote au kuomba kwa kitu chochote ambacho kilikuwa kikionekana. Si kwa bahati kwamba katika picha hii, iliyokuzwa na Kanisa la Kirumi, Cupid anaonekana pamoja na miungu mingine ya kipagani. Wametoa majina ya watakatifu wa kweli kwa miungu hii ya uwongo, lakini angalia jinsi wanaume hao wanavyovaa na jinsi wanavyovaa nywele zao ndefu. Haya yote yanakwenda kinyume na uaminifu kwa sheria za Mungu, kwa kuwa ni ishara ya uasi, ishara ya malaika waasi (Kumbukumbu la Torati 22:5). Nyoka, shetani, au Shetani (mchongezi) kuzimu (Isaya 66:24, Marko 9:44). Mathayo 25:41: “Kisha atawaambia wale walioko mkono wake wa kushoto, ‘Ondokeni kwangu, ninyi mliolaaniwa, mwende katika moto wa milele aliowekewa tayari Ibilisi na malaika zake.’” Jehanamu: moto wa milele uliotayarishwa kwa ajili ya nyoka na malaika zake ( Ufunuo 12:7-12 ), kwa ajili ya kuchanganya ukweli na uzushi katika Biblia, Quran, Torati ya uwongo, ambayo wameiumba, na kutoa injili ya uwongo, ambayo waliiita Torati ya uwongo, na iliyozuiliwa. uaminifu wa uongo katika vitabu vitakatifu vya uongo, yote katika uasi dhidi ya haki. Kitabu cha Enoko 95:6: “Ole wenu, mashahidi wa uongo, na hao wachukuao malipo ya udhalimu, kwa maana mtaangamia ghafula! Kitabu cha Enoko 95:7: “Ole wenu, ninyi wasio haki mnaowatesa wenye haki, kwa maana ninyi wenyewe mtatiwa mkononi na kuteswa kwa ajili ya udhalimu huo, na uzito wa mzigo wenu utawaangukia!” Mithali 11:8: “Mwenye haki ataokolewa na taabu, na wasio haki wataingia mahali pake.” Mithali 16:4: “BWANA amejifanyia vitu vyote, hata wabaya kwa siku ya ubaya.” Kitabu cha Henoko 94:10: “Nawaambia, ninyi msio haki, yeye aliyewaumba atawaangusha; Mungu hatakuwa na huruma juu ya uharibifu wako, lakini Mungu atafurahia uharibifu wako."" Shetani na malaika zake kuzimu: kifo cha pili. Wanastahili kwa kusema uwongo dhidi ya Kristo na wanafunzi wake waaminifu, wakiwashutumu kwamba wao ndio waanzilishi wa makufuru ya Rumi katika Biblia, kama vile upendo wao kwa shetani (adui). Isaya 66:24 : “Nao watatoka nje na kuiona mizoga ya watu walioniasi; kwa maana funza wao hatakufa, wala moto wao hautazimika; nao watakuwa chukizo kwa watu wote.” Marko 9:44: “Ambapo wadudu wao hawafi, na moto hauzimiki.” Ufunuo 20:14: “Kifo na Kuzimu zikatupwa katika lile ziwa la moto. Hii ndiyo mauti ya pili, lile ziwa la moto.”
Sanamu ikivunjika, haiwezi kuhisi, kusikia, kuona, au kuchukua hatua—ni mfuko wa nabii wa uongo tu unaohisi maumivu. Neno la Zeus: 'Mwanafunzi wangu alifuata wale waliyo kikanusha ibada ya picha yangu; bado anavaa sare ya kifalme anayoilinda kwa jina langu, ambayo haijawahi kuacha kunibembeleza, na yeye mwenyewe anaketi mbele yangu, kwa kuwa mimi ni mkubwa kuliko malaika wote.' Bila sanamu au picha, nabii wa uongo hana kazi. Bila uongo, anapotea. Mbwa mwitu hutumia maneno ya Biblia kujilinda dhidi ya haki: hapa tunayabainisha moja baada ya nyingine. Neno la Shetani: 'Kuamini bila kufikiri ni imani… na kufikiri ni mapinduzi. Ikiwa unashuku mimi, unakosa… ikiwa utazima macho yako ili usione ninachofanya, wewe ni mtakatifu.' Neno la Shetani: 'Nenda, uuze kila kitu ulicho nacho na uipe maskini, na utakuwa na hazina mbinguni… kwa kuwa makasisi wangu watasimamia sadaka yako huku wao wakikusanya hazina duniani.' Neno la Shetani (Zeus): 'Sikuwapa wake, niliwapa mavesti; sasa, kuheshimu mfano wangu na Ganimedes, wanatafuta kuwinda watoto wa wengine katika kila ndoa wanayoibariki kwa jina langu.' Mbwitu anataka mwenye haki aseme yeye pia ni mwovu… ili aweze kuendelea kula kati yao bila kufichuliwa. Lakapata ikiwa kondoo zimetolewa, mbwa mwitu hutafuna wananayo. Mdanganyifu anakonyesha cheche ya ukweli ili usione moto wa uongo aliouwasha.
ຝັນຮ້າຍຂອງນັກປົກປ້ອງຄຳພີ https://purifying-the-message.blogspot.com/2026/08/blog-post_821.html Ostrzeżenie: Przeczytanie tego może zniszczyć twoją ślepą wiarę w dogmaty, które Rzym narzucił jako niepodważalną prawdę poprzez rozlew krwi, grabież i przemoc. https://ellameencontrara.com/2026/05/15/ostrzezenie-przeczytanie-tego-moze-zniszczyc-twoja-slepa-wiare-w-dogmaty-ktore-rzym-narzucil-jako-niepodwazalna-prawde-poprzez-rozlew-krwi-grabiez-i-przemoc/ Sanamu haahidi kitu. Yeyote atakayeitumia kuahidi tayari anadanganya. Neno la Shetani: «Wakiuliza kwa nini jiwe linahitaji maua, mishumaa na sarafu, waambie kwamba wanakera hisia zake takatifu.» Usilipuuze."

No comments:

Post a Comment

Note: Only a member of this blog may post a comment.

Have you ever wondered if the Roman Empire truly accepted the teachings of Jesus, or altered them for its own convenience?

Did you never consider that the Roman Empire never truly accepted the teachings of Jesus, but instead altered the message it had once persec...